Laktawan sa nilalaman
Ads keep this site free 🙏

Gaano Kalaki ang Disyerto ng Sahara? Sahara vs USA ​

Ang Sahara ay sumasaklaw ng humigit-kumulang 9.2 milyong km². Mas malaki ito kaysa sa 48 magkadikit na estado ng US (mga 8.1 milyong km²) at halos kasing laki ng buong Estados Unidos kasama ang Alaska at Hawaii (mga 9.83 milyong km²) o Tsina (mga 9.6 milyong km²). Ito ang pinakamalaking mainit na disyerto sa mundo, at sumasaklaw ito ng humigit-kumulang 30% ng Africa.

Ang Disyerto ng Sahara na may 48 magkadikit na estado ng US na inilagay sa tabi nito sa parehong latitude sa TrueSize

Ang Sahara sa lugar nito at ang 48 magkadikit na estado ng US sa tabi nito sa parehong latitude: mas malaki ang disyerto sa dalawa.

Buksan ang mapang ito sa TrueSize

Ang mga numero ​

RehiyonSukat (humigit-kumulang)
Sahara9.2 milyong km²
Estados Unidos, kasama ang Alaska at Hawaii9.83 milyong km²
48 magkadikit na estado ng US8.1 milyong km²
Tsina9.6 milyong km²
Europa (ang kontinente)10.2 milyong km²
Africa30.4 milyong km²

Ang Sahara ay humigit-kumulang 14% na mas malaki kaysa sa 48 magkadikit na estado at halos 6% na mas maliit kaysa sa buong USA. Ang mga nailathalang pagtatantiya ng sukat ng disyerto ay nag-iiba mula sa humigit-kumulang 9.0 hanggang 9.4 milyong km², dahil ang timog na gilid nito (ang Sahel) ay unti-unting nawawala at walang malinaw na hangganan. Gumagamit ang TrueSize ng sarili nitong outline ng disyerto, kaya maaaring bahagyang magkaiba ang numerong makikita mo sa app.

Bakit mali ang karaniwang mga mapa tungkol dito ​

Ang Sahara ay nasa pagitan ng humigit-kumulang 15°N at 35°N, kaya sa isang mapa ng Mercator ito ay bahagyang nakaunat lamang. Ang USA, na nasa mas hilagang bahagi, ay mas nakaunat, at ang Canada at Alaska ay higit pang nakaunat. Ang resulta ay maaaring magmukhang mas maliit ang Sahara kaysa sa USA, kahit na halos magkapareho ang sukat ng dalawa. Hilahin ang disyerto pahilaga sa TrueSize at mananatili ang tunay na sukat nito habang nagbabago ang hugis nito.

Hindi lahat ay buhangin ​

Tanging bahagi lamang ng Sahara ang mga buhanginang burol. Karamihan dito ay mabatong talampas, mga kapatagan ng graba, at mga bundok, tulad ng mga hanay ng Tibesti at Ahaggar. Sinasaklaw nito ang labing-isang bansa o higit pa, mula Morocco at Mauritania sa kanluran hanggang Egypt at Sudan sa silangan.

Subukan mo mismo ​

  1. Maghanap ng "Sahara" ("Maghanap ng isang bansa o rehiyon…") at idagdag ito.
  2. Maghanap ng "Contiguous 48" (ang 48 magkadikit na estado ng US) at idagdag ito.
  3. Hilahin ang mga estado sa tabi ng disyerto sa parehong latitude, o mag-load ng maraming disyerto nang sabay-sabay gamit ang Advanced → Load → Load All Deserts.

Buksan ang mapang ito sa TrueSize

Higit pang mga paghahambing ​


Please rotate your device

The map needs portrait orientation on small screens — landscape leaves too little height to work with.